
Wani matashi mai suna Muhammad Omaba ya rasa ransa a jihar Neja bayan wani mummunan hari da mambobin ƙungiyar ƴan sa-kai suka kai masa. Wannan lamari ya faru ne a ƙauyen Cuderegi, inda rigima ta ɓarke tsakanin Omaba da mambobin ƙungiyar bisa tanadin wata mace mai suna Fatima Suleiman.
Binciken da aka gudanar ya nuna cewa, a lokacin da rigimar ta faru, ƴan sa-kan sun yi wa Omaba dukan kawo wuka har ya suma. An garzaya da shi zuwa asibiti a Lemu, amma likitoci sun tabbatar da mutuwarsa bayan an kai shi.
Jami’an tsaro na ƴan sanda sun fara gudanar da bincike kan wannan kisan, tare da niyyar cafke waɗanda ake zargin, wadanda suka tsere bayan aikata wannan mummunan aiki. Ƴan sandan suna ƙoƙarin ganin an hukunta su bisa wannan laifi.
Hukumar ƴan sanda ta tabbatar da cewa suna ci gaba da farautar mambobin ƙungiyar sa-kai da suka aikata wannan kisan, tare da fatan ganin an dawo da adalci ga marigayin.
Wannan lamari ya haifar da damuwa a cikin al’umma, inda mutane ke tunanin yadda za a magance matsalar kisan kai da tashin hankali a tsakanin matasa.