
Fadar shugaban ƙasa ta bayyana amsa ga rahotannin da ke yawo a kafafen watsa labarai cewa an tilasta tsohon shugaban ƙasa Muhammadu Buhari ba da shaida a gaban wata kotu a Paris. Wannan batu ya taso ne game da shari’ar da ta shafi kwangilar samar da wutar lantarki na Mambilla, wanda ya kai kimanin $6bn.
Mai ba shugaban ƙasa shawara kan harkokin yaɗa labarai da dabaru, Bayo Onanuga, ya bayyana cewa wannan rahoton ba gaskiya ba ne. Ya bayyana a shafinsa na X cewa Fadar shugaban ƙasa ba ta tilastawa Buhari ko wani ɗan Najeriya ya bayyana a kotu ba.
Onanuga ya kara da cewa dukkanin ƴan Najeriya da ke shirin kare martabar ƙasar suna yin hakan ne bisa son ransu da kishin ƙasa. Ya bayyana cewa shari’ar da ake gudanarwa a Paris na gudana ne a sirrance, kuma ba a kamata a fallasa ta a kafafen watsa labarai ba.
Fadar shugaban ƙasa ta kuma jaddada cewa Shugaba Bola Ahmed Tinubu bai tilastawa kowa ba ya bada shaida ko ƙin ba da shaida. Wannan bayani ya zo ne a matsayin martani ga rahotannin da suka nuna cewa akwai mummunar tilastawa ga tsohon shugaban kasa.
Bayo Onanuga ya bayyana cewa gwamnatin Tinubu tana godiya ga dukkanin mutanen Najeriya da ke kokarin kare ƙasar a wannan shari’a. Wannan lamari na jaddada matsayin gwamnatin wajen tabbatar da gaskiya da adalci a cikin dukkanin shari’o’in da suka shafi ƙasar.