
ƙaramin ministan ayyuka na gwamnatin Bola Tinubu, Muhammad Bello Goronyo, ya bayyana cewa inganta hanyoyin sufuri na daga cikin muhimman hanyoyin da za a bi domin magance matsalar rashin tsaro a Najeriya.
Goronyo ya yi wannan bayani ne yayin karɓar wata tawaga daga ƙungiyar matasa don ci gaban Afirka (YOUPAD) a Abuja, inda aka karrama shi da lambar yabo. Ya jaddada cewa miyagu suna amfani da hanyoyin da suka lalace wajen aikata laifuka, wanda hakan ke haifar da matsaloli a fadin ƙasar.
Ministan ya bayyana cewa, “Idan akwai hanyoyi masu kyau da za a iya wucewa cikin sauƙi, ayyukan miyagu zai zama mai wahala.” Hakan na nuna cewa gwamnatin Tinubu ta sanya gina hanyoyi da gyaransu a gaba, ba kawai don haɓaka tattalin arziki ba, har ma don inganta tsaro.
Goronyo ya kuma yi bayanin cewa inganta hanyoyin sufuri zai taimaka wajen sauƙaƙe kasuwanci da buɗe yankunan karkara ga masu zuba jari. Ya yi kira ga al’umma da su tallafa wa wannan shiri na gwamnati, domin ciyar da ƙasar gaba.
Taron ya kasance wata dama ta tattaunawa kan hanyoyin da za a bi wajen inganta ababen more rayuwa da kuma magance matsalolin tsaro da suka addabi Najeriya a yanzu.