Shugaban Sojin Saman Najeriya Ya Karɓi Jagorancin Rundunar Sojojin Afrika

Shugaban Hafsan Sojin Sama na Najeriya, CAS Hasan Abubakar, ya karɓi shugabancin Ƙungiyar Hafsoshin Sojin Sama na Afirka (AAAF) a wani taron da aka gudanar a Zambia daga 16 zuwa 22 ga Fabrairu 2025. Wannan muhimmin mataki ya jawo hankalin kwararru a fannin tsaro, yana mai nuna gagarumar nasara ga Najeriya a fagen tsaro na Afirka.

A yayin jawabinsa, Abubakar ya jaddada muhimman hanyoyin haɗin gwiwa da ake bukata a tsakanin ƙasashen Afirka domin yaki da ta’addanci da sauran miyagun laifuffuka. Ya bayyana cewa haɗin kai da kyakkyawan tsari tsakanin rundunonin sojin saman ƙasashen Afirka zai inganta dabarun yaki da barazanar tsaro.

Hasan Abubakar ya bayyana cewa Najeriya za ta karɓi bakuncin taron hafsun sojojin saman Afrika a shekarar 2026, da wani taron na musamman a Mayu 2025 a birnin Lagos. Wannan yana nuna irin gagarumar gudunmawar da Najeriya ke bayarwa wajen inganta tsaro a Afirka.

A cikin jawabin sa, ya ce, “Haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen Afirka da sauran ƙasashen duniya zai taimaka wajen inganta tsaro da kare yankunan da ke fama da matsalar tsaro.” Wannan furuci na Abubakar ya jaddada mahimmancin haɗin kai a fannin tsaro a cikin nahiyar.

Hakan na zuwa ne a yayin da Najeriya ke fama da kalubale a fannin tsaro, inda aka yi kira ga dukkan ƙasashe su haɗa kai domin magance matsalolin tsaron da ke addabar yankin. Wannan sabuwar jagoranci ta Abubakar a Ƙungiyar Hafsoshin Sojin Sama na Afirka na iya kawo canji mai kyau ga tsaro a nahiyar.