Tinubu Ya Yi Bayani Kan Sauye-sauyen Da Ya Kawo a Najeriya

Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya bayyana cewa akwai abubuwa da dama da suka canza a Najeriya tun bayan hawansa mulki. A cikin wani taron da aka yi a Abuja, Tinubu ya bayyana cewa duk da cewa wasu mutane ba su son gwamnatinsa, akwai ci gaban da aka samu a ƙasar.

Tinubu ya bayyana cewa, “A yau abubuwa na faruwa a ƙasarmu. Ta yiwu mutane ba su sonmu. Suna da abin da ba su yarda da shi ba. Amma abubuwa na canzawa, kuma Najeriya za ta canza.” Ya kuma tabbatar wa ‘yan Najeriya cewa gwamnati za ta ci gaba da aiki tukuru don inganta tattalin arziki da tsaro.

Shugaban ƙasar ya jaddada cewa yana da ƙudirin tabbatar da tsaro a Najeriya, inda ya ce duk masu aikata laifuka za su fuskanci hukunci ba tare da la’akari da inda suke ba. “Idan kai mugun mutum ne, ko kana cikin Najeriya ko a waje, kana cikin matsala. Za mu bi ka,” in ji Tinubu.

A cikin rahoton, an bayyana cewa Tinubu yana da fata cewa abubuwa za su gyaru a nan gaba, yana mai cewa, “Tattalin arziki yana canzawa. Abu ne mai tsauri, mai matuƙar wahala, muna fuskantar ƙalubale mai girma. Amma ina ba ku tabbaci, ci gaba na nan tafe.”

Wannan bayani na Tinubu na zuwa ne a lokacin da ake ci gaba da fuskantar ƙalubale da dama a ƙasar, ciki har da matsalar tsaro da tabarbarewar tattalin arziki. Shugaban ƙasar yana fatan ganin Najeriya ta dawo cikin hanyar ci gaba da zaman lafiya.